International Women's Day

International Women's Day

IMETOSHA

IMETOSHA

KUMRADHI

Kutokana na kubanwa na masomo, mabandiko hayatakuwa kila siku kama awali.
NAWAPENDA



Friday, October 10, 2008

Them, I & Them. MORGAN HERITAGE ........ Don't Haffi Dread

Nikiwa na Jah Petes wa Morgan Heritage
Morgan Heritage toka kushoto Lukes, Peter, Gramps, Una na Mr Mojo

Nilipofanya mahojiano na Ras Innocent Nganyagwa mwaka 2003 kuhusu hali ya Reggae nchini Tanzania, alizungumza sentensi ambayo niliitumia saana katika kipindi cha Reggae chake Seif "Dj Fax" Selemani aliyekuwa Times FM. Alisema "kuna kutoeleweka kwa suala la Rasta. Kuna watu wenye locks (Rasta) ambao hawana imani ya urasta na wapo marasta ambao hawana locks". Huo ni msemo ambao si Ras Inno tu aliyefafanua ukweli huu kwa kina, bali kundi maarufu na mahiri katika muziki wa Reggae ulimwenguni la Morgan Heritage lilifafanua hili kwa kutunga wimbo wenye ujumbe huo na kuipa albamu yao jina la wimbo huo; DON'T HAFFI DREAD.

Morgan Heritage inayoundwa na ndugu watano (Peter, Gramps, Mr Mojo, Luke na Dada yao Una) walitoa albamu yao hiyo mwaka 1999 ambayo katika kibao chao wanasema "you don't have to dread to be rasta. This is not the dreadlocks thing, it's divine conception of the heart". Katika jamii zetu kumekuwa na mkanganyiko wa uelewa wa nani ni Rasta na nani ana dreads na nini athari na ama faida za kuwa na dreads. Ni uelewa huu ambao kama ilivyo kwa mengi umekanganywa na IMANI na TAMADUNI zetu na kufanya baadhi ya mambo yaliyo ama yanayostahili kuwa ya "kiuchaguzi" kuwekwa katika kundi la DHAMBI, UHUNI na mengine mengi ambayo kwa hakika hayana ukweli ndani yake.

Tumeona "mtindo" wa wasanii wengi wa Bongo Flava kutengeneza dreads kwa misingi iliyoonekana kama ya kibiashara zaidi japo wengi wao hawana imani na wengine hata hawatambui imani hizo, lakini walisokota.

Kama alivyosema Jah Peter kwenye onesho lao la San Francisco, kuna wengi wenye Rasta wasiojua lolote kuhusu imani yake ambao "wanavaa" kwa utashi na kuna wengi walio ma-rasta halisi wasio na dreads. Kubwa ni kujua njia na maisha uishiyo na namna unavyotaka kuendesha maisha pasina kujitumbukiza katika maisha ya wengine na kuharibu mtazamo wao kwa tabia zisizoendana na pale ulipojiingiza.

Ni CHANGAMOTO YETU sote kujua maisha tuishiyo na kutambua kuheshimu kila mfumo mwema wa maisha na kuuthamini kama ambavyo mifumo yetu imekuwa ikithaminiwa na kuheshimiwa.

Remember, You don't haffi dread to be Rasta. Kujua mengi juu ya hii Royal Family of Reggae bofya www.morganheritagemusic.com.

INTRO
Yeah, yeah, yeah - ragga so ragga

CHORUS
You don't haffi dread to be rasta (don't ha fi dread)
This is not a dreadlocks thing
Divine conception of the heart, well
(repeat)

VERSE 1
Oh, it's a life of a livity
Lived by the fathers of our history
Uphold the anciency and prophecy
Trust in the power of the Trinity, yeah
Got to believe in His Majesty
Oh yes, his lineage an divinity
The first step is serenity
Knowing one self's true royalty, yeah

CHORUS
You don't haffi dread to be rasta, yeah
(don't ha fi dread)
This is not a dreadlocks thing
Divine conception of the heart, well
(repeat)

BRIDGE
Don't be afraid of Jah ever burning fire
Trust in Jah fire and you never get burn
The fire that reigns over heat, air and water
No water can put out Jah fire
Jah fire gonna lift Rasta higher

CHORUS
You don't ha fi dread to be rasta, yeah
(don't ha fi dread)
This is not a dreadlocks thing
Divine conception of the heart, well
(repeat)


**Them, I & Them ni kipengele kikujiacho kila Ijumaa kinachoelezea kazi za wasanii (Them) kulingana na maono yangu (I) kwa ajili na manufaa ya hadhira (Them)**
Kwa nyimbo zaidi ndani ya kipengele hiki bofya hapa.

IJUMAA NJEMA

3 comments:

Anonymous said...

Hello people, I just signed up on this fantastic community and wanted to say hiya! Have a excellent day!

Anonymous said...

whats up everyone


Just saying hello while I read through the posts


hopefully this is just what im looking for looks like i have a lot to read.

Anonymous said...

What's up

It is my first time here. I just wanted to say hi!