International Women's Day

International Women's Day

IMETOSHA

IMETOSHA

KUMRADHI

Kutokana na kubanwa na masomo, mabandiko hayatakuwa kila siku kama awali.
NAWAPENDA



Friday, July 23, 2010

Them, I & Them... YOUTH TODAY......Morgan Heitage

Japo si kawaida yangu kufuatisha nyimbo za msanii, bendi ama kikundi kimoja, kuna wakati ambapo uhitaji wa uoanishaji wa matukio unalazimisha hili kutokea. Na kwa wakati huu, hili la wakati kuongoza tukio ndilo lililotokea. Tunarejea tena kwa Royal Family of Reggae, The Morgan Heritage.
Nimekumbuka kurejea maelezo na mahusiani ya maudhui ya kibao hiki na maisha yetu ya sasa baada ya kuonjeshwa na kusoma kwa umakini makala makini kwenye tovuti ya VIJANAFM.COM yenye kichwa cha habari Vijana wa Tanzania tuamke!(ipitie hapa). Nimesema MAKALA MAKINI na pengine ambayo kila kijana wa kiTanzania anastahili kuisoma na pengine kuuchukia ukweli wake ili aweze kuwa sehemu ya badiliko lihitajikalo.
Ndugu watano (Nyuma L-R) Lukes, Gramps, Jah Petes (Mbele L-R) Dada yao Una na Mr Mojo Morgan wanaounda kundi zima la Morgan Heritage a.k.a ROCKAZ. Watembelee HAPA
Nimekuwa nikisema kuwa MPAKA KESHO ITAKAPOHESABIKA KUWA LEO, BASI VIJANA HATUTAENDELEA. Maana kubwa ya sentensi yangu ni kuwa mambo ya msemo wa VIJANA NI TAIFA LA KESHO hauna maana.
Hauna maana kwangu kwa kuwa wazee wanaendelea kung'ang'ania madaraka mpaka vijana wanapoelekea kuuacha ujana na wakati huo ndipo tunapojikuta tumekosa la kufanya. Hakuna ubishi kuwa wazee wengi na hasa kwenye siasa za nyumbani wana uzoefu, lakini tusisahau kuwa "The trouble with experience is that by the time you have it you are too old to take advantage of it. " — Jimmy Connors
Ndio maana twaona namna ambavyo "wazee" wetu waliojikita kwenye siasa walivyoishiwa na kuanza kutetea yasiyo na maana na yasiyo na tija kwa taifa.
Ni wakati wa VIJANA KUAMKA NA KUANZA KUNYOOSHA MAPITO ya maumivu tunayopitishwa na "waheshimiwa" hawa.
Twaona ilivyo nchini kwetu na Afrika kwa ujumla jinsi vijana wanavyohangaika kwelikweli kutaka "kuiona kesho". Katika hili, tunawasikia Morgan Heritage katika wimbo wao YOUTH TODAY wakilizungumzia hili. Mfano ni hapa mwanzo ambapo Jah Petes anaimba namna ambavyo tunashuhudia yaendeleayo kuwakumba na kuwaathiri vijana bila kutafuta suluhisho anaposema "How much more do we need to see before we realize we all need to change our lives. For the better world in this time. Now the time has come, let's not wait till it's gone. Don't wait too long". Lakini Gramps katika ubeti wa pili anazungumzia maumivu / mateso ambayo vijana wanayapata kwa maamuzi ambayo hawakushiriki kuyafanya na kisha anahimiza kuwa hakuna wa kulamu bali kuamua na kuungana kuyafanyia kazi mabadiliko. Anasema "now the youth they feel the pain, for the choices made yesterday, there's no one out to blame we all have to work towards the change"
Basi ni wakati ambao lazima VIJANA TUAMKE na kuacha kutegemea waliopitiliza kwenye nafasi ambazo hawana uwezo wa kuzishikilia. Wanatapatapa na kuhaha na sssi (bila kujijua) tunatapatapa tukiwafuata wao. Hivi unajua athari ya kumfuata asiyejua aendako? Unajua anakoweza kukufikisha kama utaendelea kumfuata ilhali yeye anaendelea kukukimbia na kutafuta pa kujificha? Tunapowaona wao kama "milima" ilhali milima inatafuta bonde la kujificha (kwa kuwa wameshaishiwa) basi ujue TUNAAIBIKA. Ndio anayofungia nayo Jah Petes anaposema
"see someone looks a hills to run to,
the youths a look somewhere to run to,
see someone looks around to run to,
the ROCKAZ looks somewhere to run to,
see someone looks a mountain top to run to, the mountain looks somewhere to run to
See someone run out of space, what a big disgrace"
Nikiwa na Gramps wakati wa Mission In Progress tour (2008)
Wasikilize Morgan Heritage hapa katika kibao chao mwanana YOUTH TODAY kipatikanacho katika albamu yao waliyoiita MISSION IN PROGRESS

**Them, I & Them ni kipengele kikujiacho kila Ijumaa kinachoelezea kazi za wasanii (Them) kulingana na maono yangu (I) kwa ajili na manufaa ya hadhira (Them)**
Kwa nyimbo zaidi ndani ya kipengele hiki bofya hapa.
IJUMAA NJEMA

2 comments:

kamala Lutatinisibwa Lutabasibwa said...

vijana ndio wajuao wanapotaka kuelekea

SN said...

Shukrani sana kwa mawaidha Mzee wa Changamoto. Leo ukiweza kuamsha vijana wawili, na wao wakaenda kuwaamsha vijana wanne na kuendelea, tutafika tu.

Safari ni ndefu lakini tutafika tu.. (Natumaini).